Ajiye scrim yayi kama da grid ko lattice. Yaduwar ƙarfafawa ce mai inganci da aka yi daga zaren filament mai ci gaba a cikin ginin ragar buɗe ido. Tsarin masana'anta da aka ɗora akan sinadarai suna haɗa yadudduka marasa saƙa tare, yana haɓaka scrim tare da halaye na musamman.
High tenacity, M, Tensile ƙarfi, Low shrinkage, Low elongation, Wuta-hujja Flame retardant, Mai hana ruwa, lalata, Heat-sealable, Self-m, Epoxy- guduro abokantaka, Decomposable, Recyclable da dai sauransu.
Ana amfani da inuwar tarpaulin na masana'antu a cikin masana'antu don kare albarkatun masana'antu da ƙãre kayan masana'antu daga yanayi & danshi don kare su daga tsatsa & lalata. Har ila yau, suna taimakawa wajen aiwatar da tsarin aikin masana'antu ta hanyar inuwa ta taron bita.
Tapaulin ko kwalta babban takarda ce mai ƙarfi, mai sassauƙa, mai jure ruwa ko abu mai hana ruwa, sau da yawa zane kamar zane ko polyester da aka lulluɓe da polyurethane, ko na robobi kamar polythylene. Tarpaulins sau da yawa suna ƙarfafa grommets a sasanninta da kuma gefen gefe don samar da wuraren da aka makala don igiya, ba da damar a ɗaure su ko dakatar da su.
An yi tapaulins na zamani marasa tsada daga polyethylene saƙa; Wannan abu yana da alaƙa da kwalta wanda ya zama sananne a wasu wurare a matsayin polytarp.
Ana amfani da tarkace ta hanyoyi da yawa don kare mutane da abubuwa daga iska, ruwan sama, da hasken rana. Ana amfani da su a lokacin gini ko bayan bala'o'i don kare gine-ginen da aka gina ko lalacewa, don hana ɓarna yayin zane da makamantansu, da kuma ɗaukar tarkace. Ana amfani da su don kare nauyin buɗaɗɗen manyan motoci da kekuna, don kiyaye tulin itacen bushewa, da matsuguni kamar tanti ko wasu gine-gine na wucin gadi.
Tapaulin mai raɗaɗi
Hakanan ana amfani da tapaulin don buga talla, musamman na allunan talla. Akan yi amfani da fala-falen fale-falen don matsakaita zuwa babban talla, ko don kariya akan tarkace; Makasudin rarrashin (daga kashi 20% zuwa 70%) shine don rage raunin iska.
Polyethylene tarpaulins sun kuma tabbatar da zama sanannen tushe lokacin da ake buƙatar masana'anta mara tsada, mai jure ruwa. Yawancin masu ginin kwale-kwalen kwale-kwale na katako suna jujjuya zuwa ga kwale-kwalen polyethylene don kera jirginsu, saboda ba shi da tsada kuma yana aiki cikin sauƙi. Tare da madaidaicin nau'in tef ɗin manne, yana yiwuwa a yi jirgin ruwa mai hidima don ƙaramin jirgin ruwa ba tare da dinki ba.
Wani lokaci ana amfani da kwalta na filastik azaman kayan gini a cikin al'ummomin ƴan asalin Arewacin Amirka. Tipis da aka yi da kwalta an san su da tarfi.
Polythylene tarpaulin ("polytarp") ba masana'anta ba ne na gargajiya, a'a, laminate na kayan saƙa da takarda. An saƙa cibiyar daga ɗigon filastik polyethylene, tare da zanen kayan abu ɗaya da aka haɗa da saman. Wannan yana haifar da wani abu mai kama da masana'anta wanda ke tsayayya da shimfidawa da kyau a kowane bangare kuma ba shi da ruwa. Sheets na iya zama ko dai na ƙananan yawa polyethylene (LDPE) ko babban yawa polyethylene (HDPE). Lokacin da aka bi da su daga hasken ultraviolet, waɗannan tarpaulins na iya ɗaukar shekaru da yawa suna fallasa su ga abubuwa, amma abubuwan da ba su da UV ba za su yi sauri su yi karye ba kuma su rasa ƙarfi da juriya na ruwa idan sun fallasa hasken rana.
Kullum muna neman sababbin abokan haɓakawa waɗanda ke son bincika kewayon samfuran mu kuma ƙirƙirar sabon abu tare. Barka da zuwa ziyarci Shanghai Ruifiber, ofisoshi da shuke-shuken aiki, a farkon dacewa.—www.rfiber-laidscrim.com
Lokacin aikawa: Oktoba-29-2021