Ajiye scrim yayi kama da grid ko lattice. Ana yin shi daga samfuran filament masu ci gaba (yarns).
Don ci gaba da yadudduka a cikin matsayi na dama na dama ya zama dole a haɗa waɗannan
yarn tare. Sabanin samfuran saƙa da gyaran yadudduka da saƙa a ciki
dage farawa scrims dole ne a yi ta hanyar sinadaran bonding. an shimfiɗa yadudduka masu saƙa a ƙasa kawai
Ana samun wannan ta hanyar masana'antu.
The aza scriman samar da shi a matakai na asali guda uku:
Mataki na 1: Ana ciyar da zanen gadon yadu daga raƙuman sashe ko kai tsaye daga raƙuman ruwa.
Mataki na 2: Na'urar juyawa ta musamman, ko turbine, tana sanya yadudduka na giciye cikin sauri mai girma.
ko tsakanin zanen gado. Nan da nan an yi wa scrim ciki tare da tsarin mannewa don tabbatar da gyare-gyaren inji- da ƙetare yadudduka.
MATAKI NA 3: A ƙarshe ana shanyar da scrim ɗin, a yi masa magani da zafi kuma a raunata shi akan bututu
Bayani dalla-dalla na Laid Scrims:
Nisa: | 500 zuwa 2500 mm | Tsawon Mirgine: | Har zuwa 50 000 m | Nau'in Yadudduka: | Gilashi, polyester, carbon | ||||||||
Gina: | Square, uku-directional | Alamomi: | Daga 0.8 yarns/cm zuwa 3 yarns/cm | Haɗin kai: | PVOH, PVC, Acrylic, musamman |
AmfaninLaid Scrims:
Gabaɗayadage farawa scrimskusan 20 - 40% sun fi siriri fiye da samfuran saƙa da aka yi daga zaren guda ɗaya kuma tare da ginin iri ɗaya.
Yawancin ma'auni na Turai suna buƙatar rufin rufin ƙaramin abu a ɓangarorin biyu na scrim.Laed scrimstaimako don samar da ƙananan samfurori ba tare da karɓar raguwar ƙimar fasaha ba. Yana yiwuwa a ajiye fiye da 20% na albarkatun kasa kamar PVC ko PO.
Srims ne kawai ke ba da izinin samar da wani siriri mai siriri mai siriri uku mai rufin rufin (1.2 mm) wanda galibi ana amfani dashi a tsakiyar Turai. Ba za a iya amfani da yadudduka don rufin rufin da ya fi 1.5 mm ba.
Tsarin adage farawa scrimba a bayyane a cikin samfurin ƙarshe fiye da tsarin kayan sakawa. Wannan yana haifar da santsi da ƙari na saman samfurin ƙarshe.
Mafi santsi na samfuran ƙarshe waɗanda ke ɗauke da saƙon da aka ɗora suna ba da damar walda ko manne yadudduka na samfuran ƙarshe cikin sauƙi da dawwama tare da juna.
Mafi santsin saman za su yi tsayin daka da tsayin daka.
Amfani dagilashin gilashin gilashiƘarfafa na'urorin da ba a saka ba ba tare da izini ba mafi girman saurin injin don samar da zanen rufin bitu-men. Za a iya hana lokaci da hawaye mai tsanani a cikin katakon rufin bitumen.
Ƙididdiga na injina na zanen rufin bitumen an inganta su ta hanyar scrims.
Kayayyakin da suke saurin yayyagewa cikin sauƙi, kamar takarda, foil ko fina-finai daga robobi daban-daban, za a hana su tsagewa yadda ya kamata ta hanyar lalata su da su.dage farawa scrims.
Duk da yake ana iya ba da samfuran saƙa, adage farawa scrimkullum za a yi ciki. Saboda wannan gaskiyar muna da ilimi mai yawa game da wane ɗaure zai fi dacewa da aikace-aikace daban-daban. Zaɓin manne mai kyau na iya haɓaka haɗin gwiwa nadage farawa scrimtare da samfurin ƙarshe da yawa.
Gaskiyar cewa babba da na ƙasa warp adage farawa scrimskoyaushe zai kasance a gefe ɗaya na yarn ɗin weft yana ba da garantin cewa yadudduka na yau da kullun za su kasance cikin tashin hankali. Don haka za a shawo kan karfin juzu'i a cikin karkatacciyar hanya nan take. Sakamakon wannan tasirin,dage farawa scrimsSau da yawa yana nuna raguwa mai ƙarfi da ƙarfi. Lokacin da aka lalata wani scrim tsakanin nau'i biyu na fim ko wasu kayan, za a buƙaci ƙananan mannewa kuma za a inganta haɗin kai na laminate. Wannan yana haifar da preshrinking na polyester da sauran yadudduka na thermoplastic wanda zai inganta jiyya na gaba da abokin ciniki ke yi.
Gine-gine na al'ada naLaid Scrims:
Guda guda ɗaya
Wannan shine mafi yawan ginin scrim. Zaren warp* na farko da ke ƙarƙashin zaren saƙar** yana biye da zaren warp sama da zaren saƙar. Ana maimaita wannan tsari a duk faɗin faɗin. Yawanci tazara tsakanin zaren na yau da kullun ne a fadin faɗin duka. A tsakanin mahadar zaren biyu za su haɗu da juna koyaushe.
* warp = duk zaren da ke cikin hanyar injin
** weft = duk zaren da ke kan giciye
Yaki biyu
Za a sanya zaren zaren na sama da na ƙasa a koyaushe ɗaya a kan ɗayan ta yadda zaren zaren zaren zai kasance koyaushe yana daidaita tsakanin zaren riɓi na sama da na ƙasa. A tsakanin mahadar zaren guda uku zasu hadu da juna koda yaushe.
Scrim nonwoven laminates
Ana lanƙwasa ƙugiya (yaki ɗaya ko biyu) akan abin da ba a saka ba (wanda aka yi daga gilashi, polyester ko wasu zaruruwa). Yana yiwuwa a samar da laminates tare da nonwovens masu auna daga 0.44 zuwa 5.92 oz./sq.yd.